Laser Engraving: Duk abin da kuke Bukatar Ku sani

Zane-zanen Laser yana ba da damar ingantattun ƙuduri na sassaƙaƙƙen abun ciki, samar da babban gudu, da dorewa na sassaƙawar.Kamar duk sauran inji, Laser an raba ta ikon da kuma aiki surface.Ko da yake akwai kuma manyan lasers da worktops (mafi yawan amfani da su a cikin saitunan masana'antu), mafi yawan amfani da su shine matsakaicin matsakaici da ƙananan ƙarfi tare da halaye iri ɗaya.Za a iya yin zanen Laser akan kayan kamar roba, itace, fata, gilashi, plexiglass, da karfe.

Zane Laser - Mai Sauƙi kamar Bugawa

Zanen Laser yana da sauƙi kamar bugu.Abu na farko, kana buƙatar ƙirƙirar shimfidar zane a cikin shirin zane na yau da kullun (CorelDraw, Photoshop, AutoCAD, Mai zane, InkScape, da sauransu), sannan yi amfani da direban firinta don canja wurin zane zuwa laser.Tare da zaɓaɓɓun kayan da kuka zaɓa, zanen laser an zana shi ko a yanka shi tare da saitunan da aka ajiye a taɓa maɓalli.Idan an buƙata, ana iya saita saitunan ci gaba ta amfani da takamaiman software.Nau'in tafiyar matakai da aka adana a cikin direban firinta suna sa aikin yau da kullun ya fi sauƙi ta haɓaka hanyoyin da ake buƙata ta atomatik.

Raster da Vector Engraving

Daban-daban iri biyu na Laser engraving sun hada da raster da vector.

Raster engravingshine daidaitaccen aikin zanen Laser.Anan an gina zane-zane daga pixels da aka zana layi ta layi, aya ta aya.Don manyan aikace-aikacen yanki kamar cika haruffa, hotuna, tambari ko sassaƙan itace, hanyar zana raster ta dace.

Zane-zanen vectorshine lokacin da zane ya ƙunshi lanƙwasa da layukan da Laser ke bi ɗaya bayan ɗaya, vector by vector, kuma yana zana su a lokaci guda.An fi sanin zane-zanen vector da ƙira.Idan kawai layukan bakin ciki suna buƙatar yanka, zanen vector yana da amfani kuma yana iya yin sauri.

Fasahar Laser tana ba da damar madaidaicin daidaito a aiwatar da mafi kyawun motifs.Kusan duk wani abu da za a iya zana ana iya zana shi kuma a yi masa alama da Laser.Kuna sha'awar sanya alamar samfuran ku?Tuntube mu a yau don gano dalilin da yasa zanen Laser ya dace a gare ku.


Lokacin aikawa: Mayu-13-2022